Be all you
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đăng ký thì vui lòng ghé qua khu "Thành viên tự giới thiệu" trước để cho mọi người được biết.
Chúc các bạn vui vẽ khi tham gia diễn đàn LỚP TÀI CHÍNH A3 .Mọi ý kiến đóng góp vui lòng post vào mục"Xây dựng diễn đàn".
Chú ý mỗi lớp có thể đăng ký tạo cho lớp mình một box mới. Thay mặt ban quản trị HIẾU chân thành cảm ơn.Chúc các bạn có những giây phút vui vẽ khi tham gia diễn đàn!
Be all you
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đăng ký thì vui lòng ghé qua khu "Thành viên tự giới thiệu" trước để cho mọi người được biết.
Chúc các bạn vui vẽ khi tham gia diễn đàn LỚP TÀI CHÍNH A3 .Mọi ý kiến đóng góp vui lòng post vào mục"Xây dựng diễn đàn".
Chú ý mỗi lớp có thể đăng ký tạo cho lớp mình một box mới. Thay mặt ban quản trị HIẾU chân thành cảm ơn.Chúc các bạn có những giây phút vui vẽ khi tham gia diễn đàn!
Be all you
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sân chơi cho teen9x sau mỗi buổi học

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Phương pháp học triết học !

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Phương pháp học triết học ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Phương pháp học triết học !   Phương pháp học triết học ! EmptyMon Oct 18, 2010 8:17 pm

Chào các bạn , hè vừa rồi bạn tớ có dịp được địa phương cử đi học lớp "Sơ Cấp Lí Luận Chính Trị" dành cho các cán bộ trẻ trong Quận Tân Phú , lớp này được bắt đầu từ tháng 8 đến tháng 12........Nội dung học được chia thành 5 phần : Học phần Triết học Mác-Lênin , học phần Kinh tế - chính trị Mác-Lênin , học phần Chủ nghĩa xã hội khoa học , học phần Tư tưởng Hồ Chí Minh , học phần Lịch sử Đảng...........!!! Trong đó học phần Triết học Mác - Lênin được xem là con dao 2 lưỡi đối với học viên , dễ lấy điểm cao và cũng dễ...... May mắn là bạn đó được ông thấy chủ nhiệm chỉ cho vài chiêu độc để phòng thân khi học và làm bài kiểm tra , tớ đc nghe và bây giời sẽ chia sẽ với các bạn !

Thứ 1 : môn triết học là môn khoa học của những môn khoa học có nghĩa là nó là cái noi để suy diễn ra các môn khác như : toán học , hóa học , sinh học...... Vì thế nắm được triết học ta sẽ dễ dàng học các môn khác và giải thích các hiện tượng khoa học , tự nhiên. Khi học môn này các bạn hãy tập trung vào các định nghĩa và phân biệt sự khác nhau của chúng , những câu nói của Mác và Lênin sau đó có thể......(ngồi hóng gió !)
Thứ 2 : Trong giờ triết học các ông thầy hay dạy theo phương pháp cũ, thầy nói gì thì học viên nghe thế ấy và nó dễ dàng làm cho học viên thấy chán nản , buồn ............ Vì thế khi ngồi học bạn nên kiếm 1 người bạn khác ngồi kế mình để có gì thì dễ trò chiện , hoặc có thể tham gia quậy phá lớp học bằng cách giơ tay phát biểu cho dù mình không biết gì ( nói bậy bạ , hên xui cũng được ) khi đó bạn sẽ tập trung hơn trong giờ Triết học .
Thứ 3 : Các ông thầy dạy chủ yếu dựa vào tài liệu và kiến thức (tự sưu tầm của mấy ổng) bạn nên học theo kiến thức trong tài liệu , bạn có thể gạch dưới những câu in nghiên or in đậm để dành lúc làm bài kiểm tra lật ra là có ngay khỏi kiếm và tiết kiệm được.....( bút mực để mua keo ăn ) đừng nên "nghiên cứu" nhiều quá vào những kiến thức mà mấy ông thầy nói ngoài tài liệu vì khi kiểm tra toàn là trong tài liêu ra không à !

Thứ 4 : Các bài kiểm tra của môn triết học thường theo dạng đề mở , bạn có thể làm bài theo cách sau : chép lại nội dung của câu hỏi và kiếm trong tài liệu phần nào thấy giống giống rồi chép sạch vào , sau mỗi câu bạn nên có 1 câu tổng kết rồi sau đó mới qua câu khác . (Theo cách này schi đã làm được 9.5/10 điểm của bài thi học phần triết học này ) .

Đó là những gì mà bạn tớ được học hỏi từ ông thầy.............. . Chúc các bạn thành công !!!
https://tca3.forum-viet.com
tn19a3_SpeedBoy_
Admin
Admin
tn19a3_SpeedBoy_

Phương pháp học triết học ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phương pháp học triết học !   Phương pháp học triết học ! EmptyTue Oct 19, 2010 11:24 am

Hix, đêm nằm vắt tay lên trán mà suy nghĩ : tại sao thế giới lại sinh ra ông Mác với ông Lê Nin nhỉ. Giá mà 2 ông ấy ko sinh ra thì bọn mình đâu phải học triết. Kay nhẩy Evil or Very Mad

Trang 1 trong tổng số 1 trang